ยื่น VISA ฝรั่งเศส กับ TLS แจ้งว่าไม่เอาเอกสารแผนการเดินทาง

เมื่อวานได้ไปยื่นวีซ่าฝรั่งเศส9วันกับทาง tls ผมได้ส่งเอกสารครบตามที่แจ้ง แต่ได้เพิ่มจดหมายแนะนำตัวและเอกสาร support ตามจดหมายแนะนำตัว ว่าจะกลับไทย

แต่ทางTLS ได้คืนเอกสารที่ผมมองว่าสำคํญ อย่าง จดหมายจองที่พัก กับแผนการเดินทาง คืน ผมจึงได้ถามว่า แล้วทางสถานทูตจะรู้ได้ไงว่าผมพักที่ไหน และ แผนเที่ยวเป็นอย่างไร เจ้าหน้าที่ตอบว่าไม่เอาสถานทูตรู้ว่าเราพักที่ไหน จากฟอร์มที่ผมกรอก และแผนการเดินทางไม่จำเป็นเนื่องจากทางสถานทูตต้องการรู้ว่าเรามีเงินท่องเที่ยวตามระยะเวลาที่ยื่นหรือเปล่าแค่นั้น ไม่ทราบว่ามีเคยโดนแบบนี้หรือเปล่าครับ และผมจะขอยื่นเอกสารทางสถานทูตเพิ่มโดนตรงได้ไหมครับ และส่งที่ไหน กลัวว่าวีซ่าจะไม่ผ่านครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่