พี่ๆน้าๆ เฉลิมกรุง ยุคเก่าๆไปเล่นบอร์ดไหนที่ไหนกันหมดครับ ชี้เป้าที

เมื่อก่อนตอนผมหัดเล่นพันทิป ใหม่ๆด้วยความที่ผมชอบฟังเพลง และเล่นดนตรีด้วย จะชอบอ่านความรู้ในนี้มากเลยครับ.....เช่น พวกเครื่องดนตรี เวลาต่อสาย ต้องยังไง... มือกีตาร์คนไหน มีเทคนิคอะไร...จะเลือกซื้อกีตาร์ ต้องยังไง

รวมถึงเพลง  ของค่ายนู้นนี้นั้น ถึงบางทีเสียดสีกัน แต่ส่วนมากจะเสียดสีด้วยความรู้ ข้อมูลอะไรเงี้ยครับ....

ผมจำชื่อลอคอินน้าๆได้ไม่หมดทุกคนหรอก แต่ คิดถึงอะไรแบบนั้นมากเลยฮะ ทุกวันนี้ เปิดเฉลิมกรุงก็.........~ ~ ไม่มีกูรูด้านเครื่องดนตรีเข้ามาตอบเลย จะมีบ้างประปราย

ใครรู้แหล่งชี้เป้าทีครับ ขอบคุณ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่