ตัวประกอบ สู่เส้นทาง การเป็น ดารา ตัวจริง !

" ตัวประกอบ " คำนี้ คงคุ้นเคยกันมาก ในแวดวงสายบันเทิง
ผม ก็ เป็นคนหนึ่ง ที่ เลือกใช้ วิธีนี้ ในการเลือกเดินตามทาง " ความฝัน " ตัวเอง
หลายคน ไม่มากก็น้อย ที่ ดูถูก คน ที่ แสดงเป็นตัวประกอบ ที่เดินแวบไป แวปมา อยู่ในหน้าจอทีวี บางครั้ง
แทบจะเห็นไกล ๆ หรือ อาจจะ ไม่เห็นในจอทีวี เลยก็ตาม แต่ สำหรับ ผมถือ ว่า นี้ คือ  อาชีพ ที่ผม รัก
และ คือ วิธีเีดียว ที่ จะทำให้ ผมเป็น " ดารา " ตามที่ผม เคย ใฝ่ฝันไว้

และหลายคน อาจจะมองว่า อาชีพนี้ ต้องมีเส้นสาย หรือ นามสกุล ใหญ่ๆ ผมว่า มันก็ แค่ส่วนหนึ่งครับ
เอาเป็นว่า ส่วนที่สำคัญ คือ ความสามารถ และ ความตั้งใจจริง ความตรงต่อเวลา และ ความอดทน มากกว่า
ที่ จะ ทำให้เราอยู่ในวงการนี้ ได้นานๆ ผมขอเป็น กำลังใจ ให้ ทุกคน ที่เดินตามหา " ความฝัน " ตัวเอง ด้วยความตั้งใจ นะครับ

ถึงปลายทาง เราอาจ ไม่ได้ อย่างที่ ฝันไว้ แต่อย่างน้อย เราก็เคย ได้ทำ และ เดินผ่านทาง ที่ เราอยากเป็น
ผมว่า แค่นั้น มันก็สุดยอดและครับ ดีกว่า ที่ เราไม่ได้ลงมือทำตามฝัน ตัวเองเลย .. จริงไหมครับ ?

ส่วนตัวผมเอง จะ มา แชร์ ประสบการณ์ตัวเอง ที่เคย ได้ ทำใน อาชีพ ที่เรียกว่า " ตัวประกอบ " นะครับ

ผมมีโอกาส ในอาชีพนี้ ผ่านรุ่นพี่ผู้หญิง คนหนึ่ง พี่เค้าเคยถ่ายโฆษณา มาบ้าง พี่ เขา-ชวนผม
ไปเป็นตัวประกอบ ให้กับ มิวสิค ของ ทาง Gmm แกรมมี่ ครับ ตอนนั้น ผมอายุ น่าจะ 18-19 ปี ครับ
งานวั้นนั้น ผม ถ่ายที่ มหาลัย ลาดกระบัง ผมเดินทาง ไปจาก กรุงเทพ กองนัดตี 3 ครับ เริ่มถ่ายจริง ๆ ก็ ช่วง
8 โมงเช้า ครับ ก็ถ่าย เรื่อยๆ เป็นระยะ จนมาถึง ตอนนึง ผู้กำกับ ต้องการ ให้เล่นเป็น รุ่นน้อง ที่ โดนรุ่นพี่ บังคับ
ให้ดื่มเหล้า ผมเลยได้เล่นบทนั้น แค่ตอนเดียวครับ นอกนั้น ก็เป็นตัวประกอบ เหมือนเดิม กว่าจะถ่ายเสร็จ ก็ 6 โมงเช้า
ของอีกวันครับ ค่าตอบแทน ที่ ผมได้ จากงานชิ้นแรก วันนั้น คือ 1,000 บาท ผมดีใจมาก กับ งานชิ้นแรกชิ้นนั้น

คือเพลง น้ำเย็น ของ วงโปเตโต้ ครับ

นี่คือ ผลงานชิ้นแรก กับ คำว่า " ตัวประกอบ " สำหรับผม แล้ว ผม จะ มา แชร์ ประสบการณ์ ต่อไป

และ จะ ให้ กำลังใจ เพื่อน ๆ ที่ ตาม ความฝัน ตัวเอง อีกนะครับ ..
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่