ปรึกษาครับมีงบ 5-6 แสนต้นๆ ซื้อรถรุ่นไหนดีครับ

ตอนนี้ผมกับแฟนขับรถ นิสสัน รุ่น super saloon มา 16 ปีแล้ว(เป็นรถคันแรกที่ผมซื้อต่อจากพ่อมาอีกที) เห็นแฟนขับแล้วเสียกลางทางบ่อยมากๆ สงสารเค้า  เลยอยากมองหารถดีๆซักคันให้เค้าใช้ แต่ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถยนตร์เลย ไม่รู้ว่าควรซื้อรุ่นไหนดีถึงจะใช้งานได้นานๆ และประหยัด ในราคาที่ไม่แพงมาก อยากปรึกษาพี่ๆช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ

ลักษณะการใช้งานของผมกับแฟน ส่วนใหญ่ขับไปทำงาน จะมีขับกันไปเที่ยวต่างจังหวัดบ้างปีละ 3-5 ครั้ง ก็ขับไปจังหวัดใกล้ๆฮะ ไกลสุดที่เคยขับไปเองก็ประมาณโคราช เวลาไปก็จะมีครอบครัวไปด้วยอีกประมาณ 2-3 คน ส่วนเรื่องเชื้อเพลิงก็แน่นอนครับผมใช้แก๊สเป็นหลักตามประสามนุษย์เงินเดือน T^T ผมคิดว่าจะหาที่กู้เงินแล้วมาซื้อซักประมาณเดือนพฤษภานี้ (เรื่องกู้นี่ก็อีกประเด็นฮะ ยังหาธนาคารอยู่เลยเหมือนกัน)

รบกวนด้วยนะครับพี่ๆ ขอบพระคุณมากๆครับ

เม่าออกรถ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่