ขอคำปรึกษาค่ะ ท้องกับแฟนเก่า ที่เค้ามีแฟนใหม่ไปแล้ว

แก้ไข
เราเลิกกับแฟนเก่ามาได้3-4เดือนแล้วค่ะ แล้วแฟนเก่าเราก็ไปมีแฟนใหม่แล้ว
แต่เรากับแฟนเก่า ก็ยังคุยกันอยู่ ยังมีอะไรกันอยู่บ่อยๆ อันนี้เรายอมรับค่ะว่าเราทำตัวแย่มากๆ
สุดท้ายเราก็ท้องค่ะ เพิ่งตรวจเจอไม่นานมานี้ เราก็บอกแฟนเก่าเรา เค้าก็จะรับผิดชอบนะคะ
เค้าก็เอาเรื่องเราท้องไปคุยกับแฟนใหม่เค้า เค้าก็บอกว่าเลิกกันแล้ว เพราะจะมารับผิดชอบเรา
แต่ตอนนี้แฟนเก่าเรากับแฟนใหม่เค้า ก็ยังคุยกัน ไปไหนมาไหนด้วยกัน ไปต่างจังหวัดกัน2คน เหมือนยังเป็นแฟนกันอยู่
อย่างนี้ เราควรถอยออกมาจากชีวิตเค้าสองคนดีมั้ยคะ หรือเราต้องอยู่ไปแบบนี้ ลูกจะได้มีพ่อ
ถ้าลูกคลอดออกมา เราคิดว่าเราพอเลี้ยงเองได้
เรารู้ว่าเราทำผิดมากๆ ก็สมควรแล้วที่โดนแบบนี้ T_T
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่