ใครเป็นแฟนเพลงแนว ambient, new-age, post rock หรือเพลงแนวๆนี้บ้างครับ

เป็นมือใหม่หัดฟังแนวเพลงพวกนี้อ่ะครับ หลังจากที่ค้นหาแนวเพลงที่ชอบมานาน คือรู้ตัวว่าชอบเพลงพวกที่เป็น background ประกอบโฆษณา พวกสารคดี หรือเพลงประกอบหนังEpic อะไรพวกนี้มานานมากแล้ว แต่ไม่รู้ว่ามันคือแนวเพลงอะไร เพลงมันจะลอยๆ ทำให้รู้สึกอะไรบางอย่าง (เหงา เศร้า ปลงชีวิต หรือมีความสุข) ก็เพิ่งมารู้ว่ามันก็มีแนวเพลงของมันด้วย

เพลงโปรดผมครับ

Enya - If I could be where you are
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
Sigur ros - Hoppipolla
Sigur ros - Ára Bátur
Enigma - Return to Innocence
Electro ผสมๆ ผมก็ชอบนะ
Kylie Minogue - All The Lovers
ล่าสุดก็นี้เลย เพลงประกอบ Fifty Shades of Grey
Ellie Goulding - Love Me Like You Do
อยากให้เพื่อนๆ ช่วยกันแชร์เพลงแนวนี้ที่ชอบทีนะครับ ถ้าผมชอบเพลงแบบคลิปข้างบน ผมน่าจะชอบเพลงอะไรบ้าง โปรดิวเซอร์คนไหนทำเพลงแนวนี้บ้าง
ช่วยแนะนำทีนะครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่