เครียดมากค่ะพ่อเป็นหนี้ รายจ่ายมากทำไงดี

งานที่พ่อทำอยู่ตอนนี้เป็นงานเล็กๆ ที่ต้องใช้แรงมากหน่อย. เพราะพ่อทำคนเดียวไม่มีคนช่วย

เมื่อก่อนคุณพ่อทำไหวแต่เดี๋ยวนี้พ่อแก่ลงทำเริ่มไม่ไหว

จะหาเงินมาจ้างลูกน้องก็ไม่มี เงินที่มีเป็นเงินหมุนส่วนมากน่ะค่ะ

ไม่มีเงินเก็บสำรองเวลาขาดทุน เลยทำให้พ่อต้องไปยืมเงินญาติ

แต่หลังๆมีปากเสียงกันเลยเครียดมากค่ะ  พ่อไม่มีเงินใช้หนี้และเงินไปซื้อของให้ลูกค้าเวลาลูกค้าสั่งของ

รายจ่ายที่บ้านก็มาก เลยจะปรับชีวิต ลดรายจ่ายที่ไม่จำเป็น เราอาจจะต้องออกจากมหาวิทยาลัยมาทำงานหาเงินช่วยพ่อด้วย

เหลือปีเดียวจะจบแล้วค่ะ แต่เงินมันไม่พอจริงๆ เครียดมากๆไม่รู้จะทำยังไงดีตอนนี้

คิดอะไรไม่ออกเลย เราเครียด พ่อก็เครียด แม่เลิกไปแล้ว พอเงินไม่มีมันส่งผลกับทุกๆเรื่องที่ทำอยู่ตอนนี้สะดุดไปหมด

รวมถึงชีวิตความเป็นอยู่ในปัจจุบันใครพอมีวิธีลดความเครีดบ้าง

ใครเคยประสบปัญหาแบบนี้บ้างแนะนำทีค่ะ ตอนนี้เครียดมากๆๆๆเลย T-T

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่