เตือนคนที่กำลังจะเข้าไปซื้อของที่ SEPHORA สาขา siam center นะคะ

กระทู้แรกผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะคะ^^

คือวันนี้เรากับเพื่อนไปเดินเล่นที่ siam center เลยลองเดินดูตรงโซนสีทาเล็บ
แล้วลองตัว tester เพราะสีในขวดเวลาทาแล้วไม่เหมือนกันซึ่ง tester ที่นี่ก็จะวางเรียงต่อๆกันอยู่เยอะมากๆ
ระหว่างลองก็มีพนักงานยืนจัดของอยู่ข้างๆ พอเราลองสีทาเล็บบนแท่น tester แล้วไม่ถูกใจก็วางคืนที่เดิม
พนักงานก็บอกว่าน้องคะนั่นไม่ใช่ tester นะคะ ของน้องทั้งสองคนเลย (พอดีไปกับเพื่อนอีกคนดวงดีทั้งคู่เลย)
แล้วพอเราดูก็ไม่มีคำว่า tester จริงๆ พี่พนักงานบอกว่า นี่เป็นสินค้าของพี่ เมื่อน้องใช้แล้วก็กรุณาไปชำระเงินที่เค้าท์เตอร์ด้วย ทั้งของเราและของเพื่อน อะไรจะบังเอิญไม่ใช่ tester ทั้ง 2 ขวดขนาดนั้น แล้วสีในขวดมันก็เหลือแค่ 2 ใน 3 ขวดเท่านั้นเอง แสดงว่าก็ต้องมีคนหยิบมาลองหลายคนแล้วแน่ๆ
เรายอมรับค่ะว่าโง่เองที่ไม่ได้มอง โง่เองที่ไว้ใจการจัดเรียงของทางร้าน

แล้วที่แปลกใจที่สุดคือ พนักงานก็ยืนมองอยู่ข้างๆทั้งที่รู้ว่าไม่ใช่ tester
แต่ก็ยืนรอเรากับเพื่อนลองทาเสร็จก่อนแล้วค่อยบอก
หรือนี่จะเป็นวิธีการขายแบบใหม่รึเปล่าคะ ?

ใครที่ไปเดินเล่นที่ SEPHORA สาขา siam center ต้องระวังนะคะ
เพราะพอเราย้อนกลับไปดูที่ชั้น tester พบสีทาเล็บอีกหลายขวดเลยค่ะที่ไม่มีคำว่า tester แปะไว้

นี่เป็นใบเสร็จค่าของที่เรากับเพื่อนไม่เต็มใจที่จะจ่ายค่ะรวม 700 บาทถ้วนนน

อันนี้ยาทาเล็บที่เรากับเพื่อนหยิบมาลองค่ะ จะเห็นว่ามีคนมาหยิบลองไปเยอะละเพราะน้ำยามันลดลงไปเยอะมากเกินกว่าที่จะเป็นของใหม่ๆได้

ส่วนอันนี้คือที่เรากับเพื่อนย้อนกลับไปดูที่ชั้นวาง tester อีกทีค่ะขวดที่เราวงไว้คือขวดที่ไม่มี tester แปะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่