จ๊าก!! ประกันส่งจดหมายชดใช้ค่าเสียหายไปชนรถ civic มาท้ายบุบนิดเดียว เรียกมา 25,000

เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อประมาณ กลางปีแล้วแฟนขับรถถอยไปชนท้ายรถ civic คู่กรณีจอดไว้ใต้หอ ท้ายรถคู่กรณีบุบนิดเดว แฟนเลยเอานามบัตรติดไว้หน้า รถคู่กรณี อีกประมาณชั่วโมงผ่านไปคู่กรณีโทรมาบอกประกันมาแล้วให้ไปเซนเอกสารรับผิด รถผมไม่มีประกันแต่คู่กรณีมีประกันชั้นหนึ่ง วันนั้นก็คุยกะพี่เจ้าหน้าที่เคลมเค้าบอกว่าอาการประมาณนี้น่าจะซักหมื่นตันๆ เมื่อวานมีจดหมายจากประกันให้ไปชดใช้ค่าซ่อมเปิดอ่านแทบเป็นลม 25,0000 บาท ผมเลยโทรไปขอรายละเอียดการซ่อมดังนี้
ค่าอะไหล่ 10,300 บาท ค่าแรง 14,400 บาท ซ่อมอู่นอก ไม่ใช่ศูนย์
ผมก็ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องการซ่อมรถครับ แต่จากประสบการณ์ ผมเคยขับรถวีโก้ ตัวเองที่มีประกันชั้น1 ไปชนมาหลายครั้ง ครั้งหนึ่งชนท้ายคนอื่น กันชนพังหม้อน้ำแตกตอน/ปแคลมผมดูค่าใชัจ่าย รวมก็แค่สองหมื่นต้นๆเองครับ
กรณีนี้ผมเห็นว่าค่าซ่อมแพงเกินไปครับ กับอะหลั่ยบางอันซึ่งผมคิดว่าไม่น่าจะเปลี่ยนก็มีรายการโผล่ขึ้นมา ผมจะทำยังไงได้บ้างครับ 25,000สำหรับผมว่ามันเกินไปครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่