ประทับใจเล็กๆกับพนักงาน My สาขาไปรษณีย์สามเสน

กระทู้สนทนา
สวัสดีครับ ผมเป็นลูกค้า my แบบเติมเงิน วันนี้ผมเดินทางมาไปรษณีย์สามเสน เพื่อมาขอซิมใหม่เนื่องจากซิมเก่าหาย และตั้งใจว่าจะมาเปลี่ยนเป็นรายเดือนไว้สำหรับใช้กับ tablet ให้คุณแม่ไว้เล่นเนตเวลาอยู่บ้านต่างจังหวัดซะห่อย เนื่องจากผมเคยมาทีนี่แล้ว ความรู้สึกแรกที่เดินเข้ามาคือ รู้สึกแปลกดีและตึกก็ค่อนข้างเก่าพอสมควร  ไม่เหมือนชอปค่ายอื่นๆเลย แต่ก็พอจะเข้าใจครับว่าเป็นหน่วยงานรายการ ส่วนชอป my ที่นี่ ที่นี่จะอยู่ชั้นสองครับ ผมก็มาทำเรื่องขอซิมใหม่แล้วเปลี่ยนมาใช้รายเดือน กรอกเอกสารเสร็จก็รับซิมซึ่งก็ไม่ได้ใช้เวลานานแต่อย่างใดครับ ตอนแรกเหมือนจะเสียเงินค่าซิมใหม่ 69 บาทแต่อาจจะเพราะผมย้ายมาเป็นรายเดือนเลยไม่ทีค่าใช้จ่าย ซึ่งพี่ๆพนักงานที่นี่น่ารักดีครับ ความรู้สึกเหมือนเรามาทำบัตรประชาชนใบแรกเลยก็ว่าได้ แนะนำวิธีการกรอกใบสมัครให้ผมตลอด ระหว่างรอซิมผมก็เหลือบไปเห็นเครื่อง dot matrix เก่าๆอยู่เครื่องนึงแล้วก็ยิ้ม คิดในใจว่าเค้าก็ยังใช้งานอยู่เนอะ  พอผมได้รับซิมเรียบร้อยแล้ว ผมก็เดินออกจากชอป my ตอนที่ผมมาผมพกเจ้า surface pro2 มาด้วย แต่ขากลับมัวแต่วุ่นวายกับซิมที่ได้รับกลับมาจนลืมไปว่าจะตัวเองเอา tablet ติดตัวมาด้วย แต่ตอนนั้นยังไม่รู้ว่าลืม จนผมเดินลงมาชั้นล่างกำลังจะขึ้นแทกซี่กลับบ้าน พนักงาน my วิ่งลงมาตะโกนเรียกชื่อผม "น้อง A คะ น้องลืมของไว้นะคะ "  ใจผมตกลงไปอยู่ที่ตาตุ่มเลยครับเพราะเพิ่งซื้อมาไม่คิดว่าจะลืมทิ้งไว้แบบนี้ แล้วข้อมูลงานสำคัญ เอกสารเรียนป.โท อยู่ในนั้นหมดเลย เนื่องจาก logon เป็นชื่อผมพนักงานเลยรีบตามเอาเครื่องมาคืนให้ผมทัน  หลังจากได้ยินเสียงพี่เค้าตะโกนตามเอาของมาคืนให้ ผมนี่ซึ้งเลยครับ พี่ๆพนักงานที่นี่สุดยอดจริงๆ พร้อมกับยกมือไหว้ขอบคุณพี่เค้าไปหลายครั้ง บอกได้เลยครับว่า my ประทับใจผมสุดๆ ถึงแม้ว่าสาขาที่นี่จะเก่ามาก เหมือนไม่ใช่ชอปเลย ไม่ทันสมัยเหมือนชอปค่ายอื่นๆสักนิด แต่น้ำใจและบริการของพี่ๆพนักงานที่นี่สุดยอดมากๆครับดีกว่าค่ายอื่นๆที่ผมเคยไปใช้บริการซะอีก  ขอบคุณอีกครั้งนะครับที่พี่วิ่งตามเอาของมาส่งคืน เป็นความประทับใจเล็กๆของลูกค้าที่อยากจะแชร์บอกต่อทุกๆคนครับ  ยิ้ม

ปล.ใช้มาหมดทุกค่ายละ เจอ my บริการดีๆแบบนี้ ได้ใจผมเลยจริงๆ

อมยิ้ม01 อมยิ้ม01 อมยิ้ม01 อมยิ้ม01 อมยิ้ม01 อมยิ้ม01 อมยิ้ม01 อมยิ้ม01
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่