มี nex-5 18-55 อยู่อยากได้ rx100 mk II หรือ III มาเพิ่ม ภาพแตกต่างกันไหมครับ

กระทู้คำถาม
ปกติใช้ nex-5 18-55 อยู่ก็พกเที่ยวมาตลอด บางทีมันเกะกะเพราะต้องคล้องคอตลอด (ผมมี canon s95 อีกตัวก็ใช้แทนในบางครั้ง)เห็นว่า rx100 มันคุณภาพดีและพกง่ายกว่า ใส่กระเป๋าแขวหูกางเกงง่าย ไม่ทราบว่าคุณภาพของภาพจากกล้องดีกว่าหรือเท่ากับ nex-5 ไหมครับ ทั้ง mk II และ III

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่