[CR] Review Nippon Kai Market งานนี้ทั้งทานทั้งช้อปกันแบบพรีเมี่ยม !!

สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาวก้นครัวทุกคน พอดีเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมามีเพื่อนโทรมาชวนให้ไปทานอาหารญี่ปุ่นที่ร้านร้านนึงแถวๆทองหล่อ ไอ้เราจะพลาดได้ไงล่ะเนอะ อาหารญี่ปุ่นนี่ขอให้บอกเล้ยยย  เลิกงานเสร็จเราก็ไม่รอช้าค่ะ นัดเจอกับเพื่อนที่ปากซอยสุขุมวิท 53 ลงบีทีเอสทองหล่อ แล้วเดินไปนิดนึงนะคะ ยืนรออยู่ซักพักเพื่อนก็มารับที่ปากซอยค่ะ ขับรถเข้าไปอีกนิดเดียวก็ถึงร้านแล้ว จอดรถไว้ที่หน้าร้านได้เลยนะคะ เอาล่ะเข้าไปในร้านกันดีกว่า เริ่มหิวแล้ว

พอเดินเข้ามาในร้านก็จะเห็นขวดเหล้าญี่ปุ่นเรียงรายเต็มไปหมดเลยค่ะ

ด้านขวามือนี่จะเป็นซูชิบาร์ เย๊เย

ส่วนด้านซ้ายมือตรงนี้ก็จะเป็นมาร์เก็ตสำหรับให้ช้อปของสดต่างๆได้  หรือจะสั่งแล้วให้ทางร้านปรุงเป็นอาหารก็ได้เช่นกันค่ะ

น้ำจงน้ำจิ้มก็มีนะคะ

ส่วนตอนนี้ท้องร้องแล้ว เราขึ้นไปจับจองโต๊ะที่ชั้น 2 กันก่อนดีกว่าค่ะ

ที่โต๊ะก็จะมีเครื่องปรุงต่างๆวางไว้ให้ค่ะ

สั่งอาหารไปเยอะแยะเลยค่ะ ความหิวและความน่ากินเข้าครอบงำ ตอนนี้อุปกรณ์พร้อม!

น้ำมารอก่อนเลย ชาเขียวรีฟิลค่ะ

*** ขออนุญาตแท็กทำอาหารด้วยเนอะ เพราะร้านเค้ามีมาร์เก็ตด้วยจ้าา
ชื่อสินค้า:   Nippon Kai Market
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่