ก้าวเล็กๆของมือใหม่ : Seascape Lover

สวัสดีพี่ๆเพื่อนๆสมาชิกชาวพันทิปทุกท่าน ขออนุญาตแนะนำตัวตากล้องน้องใหม่ซักคนครับ ผมชื่อ เอก Login  DoctorEgg ครับ ชื่อในเฟสบุคส์ DoctorEgg Chatchai รักในหลวง จับกล้อง DSLR มาได้สามปี เริ่มจริงจังมาประมาณสองปีครับ คงถือว่าเป็นมือใหม่ในวงการนี้ ขออนุญาตฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

มีโอกาสได้ชมภาพสวยๆจากในพันทิปจากเหล่าบรรดาช่างภาพเก่งๆทั่วฟ้าเมืองไทยมากมาย ตอนแรกไม่แน่ใจว่าฝีมือพอจะลงในพันทิปได้หรือเปล่า เง้อๆง้างๆแอบดูอยู่นาน เห็นเพื่อนๆที่รู้จักรวบรวมภาพปี 2014 มาลงหลายท่าน เลยขอเสี่ยงตายลงเป็นครั้งแรกครับ

ส่วนตัวชอบภาพแนว Landscape Seascape และNightscape เป็นพิเศษครับ แต่ไม่ค่อยได้มีโอกาสออกทริปจริงจัง ถ่ายมางูๆปลาๆเวลาไปท่องเที่ยวกับแฟน ทริปถ่ายภาพจริงจังนี่วีซ่าผมไม่ค่อยผ่าน อิอิ ร้องไห้ร้องไห้ร้องไห้  ได้แต่แอบดูภาพสวยๆจากเพื่อนๆพี่ๆที่มีโอกาสเดินทางออกทริปถ่ายภาพบ่อยพอแก้กระสัย

ครั้งแรกนี้ขอเสี่ยงตายด้วยภาพ Seascape ที่ถ่ายมาบางส่วนตั้งแต่ปลายปี 2013 ถึง 2014 เจิมเป็นกระทู้แรกในเวปนี้ ที่เหลือจะพยายามรวบลงภาพแนวที่ชอบอย่าง Landscape กับ Nightscape อีกกระทู้นึงครับ

อย่างไรก็ตามรบกวนชี้แนะสำหรับมือใหม่ด้วยครับอมยิ้ม17อมยิ้ม17อมยิ้ม17

ขอบพระคุณทุกท่านครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่