ถามผู้รู้....เมนูเต้าหู้ทอด

รบกวนผู้รู้ช่วยบอก สูตรเต้าหู้ทอดหน่อยค่ะ
พอดีเมื่อปีใหม่ได้มีโอกาสทานเต้าหู้ทอด กินเพลินมาก ข้างนอกจะกรอบ ข้างในจะเบาๆฟูๆค่ะ
นึกอยากทานอีก เลยลองซื้อมาทอดเองค่ะ เป็นเต้าหู้ตัด (ไม่ใช้เต้าหู้ ก้อนๆ ที่ใส่ผัดถั่วงอกน่ะ) แต่มันไม่เบาๆฟูๆ อ่ะคะ ข้างนอกกรอบค่ะ แต่ข้างในมันฉ่ำๆ
เลยสงสัยว่า ใช้เต้าหู้ผิดชนิดหรือป่าวค่ะ ถ้าผิดต้องใช้แบบไหนค่ะ หรือมีเทคนิคยังไงให้มันเบาๆฟูๆยุ่ยๆ
ช่วยบอกทีค่ะ ขอบคุณคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่