มีกฏหรือข้อบังคับอะไรที่เรายังไม่ทราบเกี่ยวกับAirport linkหรือเปล่าคะ

วันนี้เราเดินทางจากairport linkพญาไท ไปลาดกระบัง
แฟนหวังดีซื้อเหรียญจากสถานีต้นทางให้สองเหรียญเผื่อขากลับ เพราะคาดว่าน่าจะใช้ได้
แต่พอเราใช้จริงกลับใช้ไม่ได้ เลยไม่ได้ติดใจอะไร พนักงานบอกให้ซื้อใหม่เราก็ซื้อ
โดยเราคืนเหรียญให้กับทางพนักงานและซื้อใหม่ในราคาสี่สิบบาท ซึ่งเหรียญที่เราคืนไปก็มีมูลค่าสี่สิบบาท
เราให้แบงค์ร้อยไป ได้เงินทอนมาหกสิบบาท
แต่ไม่ได้สี่สิบบาทซึ่งเป็นมูลค่าในเหรียญคืน และพนักงานก็ยึดเหรียญเราไปด้วย
เหล่านี้คือนโยบายของทางAirport linkหรอคะ ? เราไม่รู้จริงๆ เลยมาถาม
เราไม่วอรี่กับเงินสี่สิบบาทหรอกค่ะ เราหาใหม่ได้ แค่อยากรู้ว่ามันเป็นนโยบายหรือข้อบังคับอะไรของเขาหรือเปล่า
กับBTSเรากดสองใบประจำค่ะ ใช้ได้ไม่ว่าจะกดจากสถานีไหน
ส่วนMRTนี่แล้วแต่อารมณ์พนักงาน ได้บ้าง ไม่ได้บ้าง แต่เราก็ได้เงินคืนจากพนักงานตลอดนะคะถ้าเหรียญเราใช้ไม่ได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่