ทำไมตลาดน้ำเขาใหญ่ต้องเก็บค่าเข้าแพงขนาดนั้นครับ!!!

เมื่อช่วงวันหยุดปีใหม่ที่ผ่านมา ผมไปเที่ยวตลาดน้ำเขาใหญ่ ที่ต.วังกะทะ อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา

มีการเก็บค่าเข้าตลาดคนละ  100 บาท!! ป๊าด!! เก็บแพงแท้ ...

คือถ้าเก็บ 100 บาทแล้วมีคูปองอะไรให้ผมไปแลกอาหารหรือน้ำได้สักนิดหน่อยก็พอจะทำใจได้อยู่นะครับ
นี่วันนั้นไปกัน 5 คน ค่าเข้าปาเข้าไป 500 แล้ว ไหนจะค่ากินนี่อีกต่างหาก ยังไงผมก็ต้องเข้าไปซื้อของกินด้านในอยู่แล้ว
ตลาดน้ำที่ไหนเค้าก็ไม่เก็บกัน อย่างดีก็แค่ค่าจอดรถ 20 บาทก็น่าจะพอ โอเคล่ะเข้าใจว่าเป็นช่วงเทศกาล แต่ทำแบบนี้ผมเองคงเลือกเที่ยวที่อื่นดีกว่าครับ  

แย่แย่แย่
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่