ติดกระจกเงาหน้าประตูห้องน้ำ

จะขอรบกวนสอบถาม คือ ถ้าเราติดกระจกเงาตรงผนังฝั่งตรงข้ามประตูห้องน้ำได้หรือไม่คะ ? (ประตูห้องน้ำกับผนังฝั่งตรงข้ามห่างกันประมาณ 80 ซม. ค่ะ)

กระจกเงาบานนี้สูงประมาณ 2.5 เมตร กว้าง 60 ซม. ค่ะ

ตอนติดก็รู้สึกสนุกดี (^^") คือ เปิดประตูห้องน้ำออกมาก็เจอกระจกเงาเลย จะได้เช็คความเรียบร้อย (ทั้งตัว) ก่อนออกจากบ้าน หรือให้แขกเช็คความเรียบร้อย ก่อนเดินออกมาหาเรา (ตอนติดคิดกันแบบนี้ค่ะ)

แต่วันก่อนเล่นเว็บ แล้วไปอ่านเจอ ในทางฮวงจุ้ย เค้าไม่ให้ติดกระจกเงาตรงกับประตูห้องน้ำ หรือ ชักโครก ?!? เค้าว่าจะสะท้อนพลังไม่ดีให้ยิ่งกระจาย ? - กระจกบานนี้ติดไปปุ๊บ ตรงประตูห้องน้ำเลย แล้วเปิดประตูห้องน้ำเข้าไป ก็เจอชักโครกละจ้า เพราะว่าเป็นห้องน้ำชั้นล่าง

คือ การติดกระจกเงาตรงนี้ ในทางฮวงจุ้ย มันมีผลร้ายแรงหรือเปล่าคะ ? - คือ นอกจากเรื่องตกใจเงาสะท้อนของตัวเองเวลาเดินออกจากห้องน้ำอ่ะค่ะ

สารภาพ ตอนแรกไม่กังวล แต่ตอนนี้เริ่มลังเล เพราะอ่านจากในเว็บอ่ะค่ะ (=w=)

ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่