เทคโนโลยีทำลายชีวิตคุณกับคนรอบตัวคุณจริงหรือ

หลายครั้งที่ผมอ่านเจอว่าเลิกกันกับแฟนเพราะเล่นappนั่นเล่นappนี้ เลยอยากรู้ว่ามันผิดที่คนหรือที่เทคโนโลยีครับ ทำไมเค้าต้องมีคำพูดด้วยว่าเทคโนโลยีทำให้เสียคน เพราะแม้แต่คนใกล้ตัวผมเองยังห้ามไม่ให้ผมเล่น ในความคิดผมนะเทคโนโลยีไม่เคยฆ่าใครและไม่เคยทำร้ายใครผมคิดถูกไมครับ มาช่วยกันแสดงความคิดเห็นหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่