อายไหมครับ ถ้าเกิด ซื้อหมวกกันน็อค ราคาหลายพัน!! มาใช้กับกับ รถจ่ายตลาด!!

กระทู้คำถาม
อยากฟังความคิดเห็นของทุกๆท่านครับผม

เวลาจอดติดไฟแดง มีคนมองแล้วซุบซิบอะไรไหม
หมวกใบใหญ่มาก ใหญ่กว่าหมวกราคา 700-800 อีก ใส่แล้วมันเหมือนหัวโตๆ แต่ขับรถคันธรรมดา

คือผมไม่ได้มีอะไรนะครับ แต่อยากรู้ว่าแต่ละคนจะคิดยังไง

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 19
ไม่อายครับ
อุปกรณ์เครื่องแต่งกายพวกนี้ คนที่ขี่รถมอเตอร์ไซค์ ไม่ว่าจะรถเล็กหรือรถใหญ่
ซื้อหามาใส่ได้ โดยที่ไม่ต้องอายครับ
สินค้าสิ่งของเหล่านี้ ไม่ได้ผูกขาดเฉพาะสำหรับคนที่ขี่รถใหญ่นะครับ

ล้มกลิ้งมาที่ความเร็วเท่าๆกัน มีเจ็บเท่าๆกัน
ไม่มีแบ่งว่าจะ รถเล็ก หรือ รถใหญ่

หมวกราคาหลักพันหรือหลักหมื่น

ราคาถูกกว่าค่ารักษาสมองครับ

เข้ามาถึงคำถาม ที่มักโดนถามตอนจอดรถ
เมื่อก่อน ถ้าเป็นหมวกสีจี๊ดๆลายเจ็บๆ
AGV รุ่น GRID  ลาย GIACOMO AGOSTINI
ผมจะโดนถามบ่อยหน่อย
ซื้อที่ไหน กี่บาท ใส่ดีเปล่า  
จะโดนถามประมาณนี้นะครับ

ปัจจุบันผมมักเลือกซื้อหมวกสีพื้น ไม่มีลวดลาย จะไม่ค่อยจะโดนถามครับ
ถ้ามีถาม ก็จะเป็นพวกคอเดียวกัน ถามแล้วก็ชวนคุยไปเรื่อยเปื่อยครับ

รักจะเป็นนักบิด ก็ต้องรู้จัก ห่วงตัวเอง
จัดซื้อหากัน ตามกำลังทรัพย์เลยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่