อยู่ม.5 อยากเป็นนักธุรกิจ ความรู้ไม่เยอะมากแต่สนใจ ควรจะเริ่มต้นศึกษายังไงดีคะ

อยู่ม.5 อยากเป็นนักธุรกิจ ความรู้ไม่เยอะมากแต่สนใจ ควรจะเริ่มต้นศึกษายังไงดีคะ
ที่บ้านทำธุรกิจส่วนตัวค่ะ และก็มีสวนยางสวนอ้อยสวนมันและนาอีกหลายแปลงอยู่ค่ะ
รวมๆก็คือถ้าราคาข้าวราคายางไม่ดี ที่บ้านเราก็ไม่เดือนร้อนค่ะ เพราะมีธุรกิจอย่างอื่นคอยรองรับอยู่
วันหนึ่งๆทำเงินได้เยอะมาก มากพอๆกับรายจ่ายในแต่ละเดือน เพราะหนี้สินก็พอตัวอยู่เหมือนกัน 5555
ปรึกษามาก็เยอะแล้วส่วนใหญ่ก็บอกให้สานต่อธุรกิจที่บ้านเลย แต่เราก็อยากมีธุรกิจเพิ่มอะ
คือเราก็อยากหาช่องทางทำธุรกิจที่จะทำเงินได้มากกว่านี้ มีใครพอแนะนำบ้างได้มั้ยคะ

ปล.ตอนนี้เรียนสายภาษาอยู่ค่ะ พยายามสื่อสารกับลูกค้าชาวต่างชาติให้รู้เรื่องที่สุด
พ่อบอกว่า เงินน่ะเค้ามีให้เราอยู่แล้ว เหลือแต่เรานี่แหละจะพูดยังไงให้ได้เงิน ง่อววว ผมนี่มองข้ามคณิตไปเลย 555555
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่