ไอโฟน6พลัส ถ่ายวีดีโอด้วยกล้องหลัง เสียงเบามาก เกิดจากอะไร

กระทู้คำถาม
ซื้อไอโฟน6พลัส มาจากศูนย์สีเขียวๆ1เครื่อง ด้วยราคาที่ดึงดูดใจ เพราะเป็นลูกค้าเซเลเต็ด...ไรนี่แหละ
รอคิว 50 กว่าคิว กว่าจะได้มา ใช้ไปสัก2-3วัน ลองเปิดโฟนคุย ปรากฎว่า ไมค์ไม่ดังค่ะพี่น้อง
ก็เลยกลับไปที่ศูนย์ ปรากฎว่าได้เครื่องใหม่เลยจ้า ปัญหาเดิมหมดไป...
สองวันต่อมา ถ่ายวีดีโอด้วยกล้องหลังปรกติ พอกดPalyดูเท่านั้นแหละ ทำเอาเครียดเลย
เสียงพูดมันเบามากเหมือนกระซิบ แต่เสียงซ่าๆๆ มันดังปรกติ เลยลองใช้กล้องหน้าถ่ายดูบ้าง
เอ๊ะ!!กล้องหน้า ก็เสียงดังฟังชัดปรกติดีหนิ ลองอัดเสียง ก็ใช้ได้ไม่มีปัญหา

ตอนนี้ กำลังจะไปเปลี่ยนเครื่องที่3แระ มารอดูกันต่อไปว่าจะเจอปัญหาอะไร อีกมั๊ย!!!

ไว้อาลัยiPhone6Plus #ตือ ดือ ดึ๊ด ช็อป
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 7
ทราบที่มาของปัญหาแล้วค่ะทุกคน

คือ i6+ ไมค์กล้องหน้า กับกล้องหลังมันคนละตัวค่ะ

ไมค์กล้องหลัง มันอยู่ข้างๆแฟลช แล้ว เราไม่ได้แกะพลาสติกออก

เพราะฉนั้น ปัญหาไม่ได้เกิดที่ตัวเครื่องค่ะ เกิดจากเรา"เซ่อ"ค่ะ ยิ้ม

ขอบคุณฝ่ายช่าง ais shop ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่