สมาชิกท่านใดที่มีประสบการณ์ในการใช้ Strain guage ชนิดแปะบ้างครับ มีเรื่องรบกวนให้ช่วยครับ

ผมจะวัดการโก่งตัวของแผ่นโลหะ กว้าง × ยาว × ความหนา คือ 8 × 30 × 2.7 mm เป็นงานประเภท Cantilever beam ไม่ทราบว่าต้องใช้ Strain guage ที่มีขนาด(Size)เท่าไหร่ และ ความลเอียดที่เหมาะสมในช่วงใดครับ ขอความกรุณาจากท่านสมาชิกด้วยครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่