สอบถาม คอมรุ่น exxxx กับ ix กินไฟต่างกันไหมครับ

กระทู้คำถาม
พอดีจะหาคอมมาอัพไฟล์งานแทนเครื่องหลักตอนกลางคืน ไม่ทำงานอะไรอย่างอื่นเลย และอยากใส่เคสเล็กจิ๋ว แต่พยายามหา e6xxx ไปจน e8xxx ที่มี board itx มือ 2 แล้วไม่ค่อยมี  เลยกลับมาหาพวก i3 เหมือนจะหาง่ายกว่า แต่ราคาก็แพงกว่ามาก  แล้วสงสัยเรื่องกินไฟว่าถ้าเปิด 20 ชม ต่อวัน hdd ลูกเดียว vga low  ความแตกต่างเรื่องกินไฟต่างกันมากไหมครับ  เดือนนึงจ่ายต่างกันกี่ร้อยบาทโดยประมาณ  ช่วยคิดคร่าวๆให้ทีครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่