อาการปวดท้องคลอดจริง????

ถ้าเจ็บท้องจะคลอดนี่ จะเจ็บบริเวณท้องน้อยเหมือนปวดประจำเดือน หรือ ปวดทั้งท้องเหมือนท้องเสีย หรือปวดทั้งสองแบบพร้อมกันค่ะ
...คือว่าตอนนี้ ปวดท้องมากค่ะ แต่ปวดเหมือนท้องเสีย ไปถ่ายมาแล้วรอบนึง แต่ก็ยังปวดอยู่ เลยไม่แน่ใจว่าปวดจะคลอด หรือท้องเสียจริงๆ....แล้วช่วงนี้เป็นช่วงใกล้คลอด กำหนดคลอดคือวันที่25 ที่จะถึงนี้ค่ะ(ท้องแรก..ตั้งใจจะคลอดเอง)...ยิ่งมีมูกสีขาวปนชมพูออกมาสองวันแล้วด้วย ยิ่งกังวลมากค่ะ กลัวไปนั่งถ่ายแล้วลูกออกมาด้วย ร้องไห้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่