มาเรียนที่ญี่ปุ่น เสื้อผ้าเสื้อจากไทย แต่พอส่งกลับโดนภาษี 2000 กว่า ทำไงดีครับ

มาเรียนที่ญี่ปุ่นอะครับ คราวนี้หน้าหนาวเสื้อผ้าไม่ได้ใส่ก็เลยส่งกลับ เพราะตั๋วกลับมันฟิกน้ำหนักซื้อเพิ่มไม่ได้ครับก็เลยตัดสินใจส่งกลับโดยใช้บริการไปรษณีย์ที่ญี่ปุ่น ไม่คิดว่าจะโดนภาษีเยอะขนาดนี้เพราะเสื้อผ้าทั้งหมดซื้อจากไทย ซื้อมานานแล้วด้วยประมาณ 5-6 ปีครับ สลิปมันคงไม่อยู่แล้วละตอนนี้ ประเด็นคือ ทำไงดีครับ ใครเคยโดนแบบนี้บ้างครับบบบบบบบบบบบ ค่าส่งก็ 2000 กว่าบาทแล้วต้องไปจ่ายในบ้านเกิดตัวเองอีก 2000 บ้าไปแล้วววววววววว แงงงงงงงงงงงงงงงง งงกับประเทศไทย แม่ส่งของจากไทยมาที่ญี่ปุ่นไม่เห็นว่าเขาจะเก็บอะไรเลย =-=
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่