สอบถามเรื่องการเปิดใข้ของ Tax free ในญี่ปุ่นค่ะ

สวัสดีค่ะคือมีเรื่องอยากจะสอบถามค่ะ
คือตอนนี้เราอยู่ญี่ปุ่นค่ะแล้วเราซื้อของพวกเครื่องสำอาง,น้ำหอม อะไรพวกนี้อะค่ะ เค้าซีลของก็แปะใบในพาสปอร์ตเราและบอกห้ามเปิดใช้ เราเลยถามว่าเราโหลดลงเครื่องได้ใช่มั้ย เค้าก็บอกว่าได้ไม่มีปัญหา คือเราเลยงงอ่ะค่ะแล้วถ้าเราโหลดลงกระเป๋าเค้าจะรู้ได้ไงคะว่าเราใช้หรือไม่ได้ใช้ แล้วเค้าจะตรวจยังไงอะคะ และเราสามารถแกะถุงหมายถึงถุงที่เค้าใส่ทุกอย่างที่เราซื้อรวมๆมาแล้วแปะสก๊อตเทปได้มั้ยคะ คือน้ำหอมที่เราซื้อมันปริมาณ100ml เราอยากจะใส่กระเป๋าขึ้นเครื่องอะค่ะกลัวโหลดแล้วแตก เราสามารถแกะออกมาใส่ถุงซิปล็อคเราได้มั้ยคะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่