ชื้อบ้านจากโครงการ แถวบางวัว ฉะเชิงเทรา แจ้งให้ไปจำนอง

กระทู้คำถาม
พอดีผมชอบถามคนที่ชื้อบ้านโครงการเดี่ยวกับผม. มิเตอร์ไฟฟ้ายังไม่ติดตั้ง  มิเตอร์น้ำยังไม่ติดตั้ง แต่ให้โอน.

สอบถามผู้รู้ว่า. เราจะไม่โอนบ้านกับโครงการได้ไหมครับบ เหรอมีกฎหมายข้อไหนบ้างครับบ พอดีในหนังสือจะชื้อจะขาย ไม่ได้ระบุกรณี้

แต่เซลบอกว่า ต้องโอนก่อนถึงจะขอมิเตอร ไฟกับน้ำให้.
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่