ขอคำแนะนำอยากพูดภาษาอังกฤษได้ จากไม่มีพื้นฐานเลย ควรทำไงดี

ตอนนี้เรียนจบแล้ว แต่มีปัญหาเรื่องภาษา ความรู้ด้านภาษา=เลเวล1  
ทำอย่างไรให้อ่านออกเขียนได้โดยเร็ว
ไปเรียนสถาบันไหนดี (อยากเรียนที่เป็นส่วนตัวๆ) อายเด็กๆครับ 55
ควรทำอย่างไรดี เศร้า  
ขอบคุณครับ  พาพันรีบ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 24
สำหรับคนที่ไม่มีพื้นฐานเลย ให้ลงเรียนคอร์สปูพื้นฐานเพื่อเสริมพื้นฐานก่อนค่ะ ลองหาตามบน FB Tiktok มีสอนฟรีเยอะค่ะ เดี๋ยวนี้มีสอนให้เราเลือกหลากหลายมากๆ แต่ถ้าที่เคยเรียนเเล้ว Work เราแนะนำ English Munmun-เรียนชาตินี้ เก่งถึงชาติหน้า ครู สลาตัน ที่นี้ค่ะ เราก็เริ่มเรียนพื้นฐานจากที่นี้ เราว่ามันเวิร์คมากๆ เพราะว่าจุดเด่นของที่นี้ เขาจะมีการปรับให้ส่วนตัว ทั้งการพูด ออกเสียง สนทนา เริ่มจากไม่เป็นเลย ให้แต่งประโยคได้ ราคาก็ 4,000 ปลาย แถมเรียนได้ตลอดชีพ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่