มีใครคิดเหมือนผมมั้ยเรื่องการซื้อ lumia 930

กระทู้คำถาม
ตอนนี้คิดว่าจะซื้อแต่ของวินโดว์แล้วครับ หลังจากใช้มาสักพักชอบมากๆครับ(เพิ่มรู้ว่ามี เทมเพอร์รัยสองให้เล่นด้วย) ใช้ใาตั้งแต่ห้าร้อยยี่สิบครับตอนนี้มีเรื่องวุ่นวายนิดหย่อย ก็ร๔้สึกทึงในประสิทธิภาพ ลำโพงไมดีมากรุ่นนั้นหยั่งกับเครื่องเป็นหมื่น แต่แรมน้อยไปหน่อยใช้อะไรไม่ได้มาก แต่ก็ใช้ฉุกเฉินไม่คิดมาก แต่ตัวนี้ทำให้ความคิดเกี่ยวโทรศัพเปลื่ยนไปเลยครับ เลยคิดว่าลองหาเสป็คที่สูงกว่าดู ตอนแรกจะซื้อโนเกียเก้าร่อยยี่สิบห้าแต่พอไปดูๆที่ร้านหาไม่ค่อยมีเลยนะครับ ไปเจอร้านหนึ่งกำลังดูๆอยู่และได้คุยกับเจ้าของร้าน เจ้าของร้ายให้เล่าให้ฟังว่า มีแปดเอ็คลดขายหกพัน สเป็คพอกับเก้าร้อยยี่สิบห้าเลย ตอยแรกผมก็ไม่ค่อยได้สนใจนะครับ แต่พอเขาเอาให้ดูมันสวยพอตัวเลย แล้วเข่ก็บอกข้อดีระบบเสียงต่างๆ อืม เจ้ากระทู้เริ่มคิดหนักครับ จะเอาไงดีตั้งใจจะซื้อเก้าร้อยยี่สิบห้าเพราะหาข้อมูลมาแล้ว แต่สุดท้ายตัดสินใจซื้อแปดเอ็คส์ครับ เพราะราคาถูกกว่ามากสเป็คพอกันยกเว้นกล้อง แต่พอเอาใช้จรืงตอนแรกตกใจเพราะลองถ่ายรูปแต่แฟลชไม่ออกครับ ตกใจมาก พอดีมันมีเตือนว่าให้อัพเดตเลยลองอัพดูวุดท้ายแฟลชใช้ได้ครับ จากนั้นอัพไปสามครั้งก็หยุดเลยสงสัยว่าทำไมมันำม่เป็นเวอร์เดียวกับที่เคยใช้ในห้าร้อยยี่สิบเลยเดาๆดู อืมของถูกและดีมันคงไม่มีจริงๆ คาดว่าทางค่ายไม่ยอมอัพให้ เลยแก้ป้ญหาโดยลงพรีวืว ก็จบ ก็โอเคหกพันบาทอ่านะ ส่วนเรื่องโทรเข้าออกแพ้ห้าร้อยยี่สิบ อันนั้นเสียงคนรับดีมากครับ และเจ้าของกระทู้ชอบร้องเพลงเสียงที่อัดกับห้า ร้ิยยี่สิบเสียงมาก ชอบมาก แอบเสียดายครับ แต่ขายไปแล้ว (แปดร้อยบาท@@) ตอนนี้ได้ข่าวว่าจะมีวินโดว์สิบก็ตื่นเต้ยเพราะรู้สึกดีกับโอเอสนี้เป็นแต่เดิใอยู่แล้ว ส่วนเรื่องแอพไม่มายเลยครับ ขนาดไม่มีแอพโนเกียผมยังไม่มายเลย (5555555) ส่วนแอพโซเชี่ยวอะไรก็ดีแล้วนะผมว่า แค่ถ่ายรูปลงได้ เขียนอะำรที่สร้างสรรเป็นโพสทีฟติ้งกิ้งได้ก็โอเค (ส่วนใครที่ชอบโพสอะไรแย่ๆ เจ้าของกะทู้อันเฟรยไแหใดแล้ว) เอาล่ะมาเข้าเรื่ิงก็คือตอนนี้ใช้แปดเอ็คไปสักพักแล้วใช้แม้ ก็คิดว่าลองอ่านๆดูเขาว่ารูเมี่ยเฟริมแวร์ดีกว่า และก็กำลังจะข้ามรู่ยไปเจนที่สิน เจ้าของกระทู้ก็คิดว่ากำลังมีแพลนจะซื้อเครื่องใหม่ ตอนนี้สนใจตัว เก้าร้อยสามสิบครับ ดูเสป็ดเจ้าของกะทู้ตกใจเลย อืม ตัวนี้นี่คงใช้ได้อีกนานนะในระบบนี้ มีบางคนแนะแปดร้อยยี่สิบบ้าง เจ็ดร้อยยี่สิบบ้าง แต่เจ้าของกะทู้วเข็ดกับวลีของถูกแล้วดี ไหนๆ ก็ไหนๆ ก็เลือกตัวนี้แล้วกัน ถึงจะแพงแต่คงใช้ได้นาน มีคิดว่สจะใช้สักสองปี เพื่อๆคิดยังไงกันบ้างครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่