มีจดหมายจะส่งฟ้องทำยังไงดีคับ

ผมขี่มอไซค์ไปเฉี่ยวกระจกรถยนต์แต่แค่กรอบพลาสติกหลุดตัวกระจกข้างไม่เป็นอะไร คนขับลองปรับกระจกไฟฟ้าใช้งานได้ปรกติ ประกันรถยนต์ให้เซ็นเอกสาร และจ่ายเงินไว้ก่อน 500บาท ในเอกสารมีระบุว่ากรอบแตก แต่พอบริษัทส่งเอกสารมาเรียกเก็บมีการเปลี่ยนกระจกข้างใหม่ทั้งอัน รวม 7500บาท และแจ้งให้ชำระโดยไม่หัก 500บาท ที่จ่ายไปก่อนหน้า ไม่งั้นจะส่งฟ้อง ผมควรทำไงดีคับจากแค่กรอบแตกเป็นเปลี่ยนกระจกใหม่ รถยนต์ toyota soluna ผมว่าบริษัทประกันเรียกเก็บเกินจริงคับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 10

เสียหายประมาณนี้คับ แล้วเวลาไปศาล นี้ศาลที่ไหนคับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่