Test kitchen By Little Foggy: มาทำวาฟเฟิลกัน

นานาสวัสดีสวัสดีค่ะ วันนี้เหมือนจะหนาวเเต่สุดท้ายก็ไม่เท่าไหร่เนอะคะ
เมื่อเช้านึกอยากกินขนมอะไรสักอย่างมองซ้ายมองขวา ค้นหาวัตถุดิบ
แล้วก็ ปิ๊ง ทำวาฟเฟิล ดีกว่านึกถึงวันที่ได้ไปกินวาฟเฟิล กับพี่ที่น่ารักคนนึงมันอร่อยอ่ะค่ะ
วาฟเฟิลกรอบๆนุ่มๆหอมๆราดเมเปิ้ลไซรัป แต่หมอกไม่มีหรอกนะคะ เมเปิ้ลไซรัปเลยใช้น้ำผึ้งเเทนสูตรง่ายๆไม่ยุ่งยากค่ะ
แต่จะอร่อยมั้ยนี่ต้องชิมดูค่ะ

แล้วก้อเหมือนเดิมนะคะดูรูปขนมกันก่อนว่าหน้าตาพอจะน่าชมจนจบมั้ยถ้ามองแล้วไม่ผ่านก้อผ่านกระทู้ไปทู้อื่นเลยนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่