บ้านชั้นเดียวหลังเล็กๆของผม กลางธรรมชาติ ตจว

สืบเนื่องมาจากมีเพื่อนๆผม อยากได้แบบบ้านหลังนี้ของผมและรูปมุมต่างๆในบ้าน ผมจึงรวบรวมภาพมาไว้ในกระทู้ของpantip ซึ่งนี่ก้เป็นกระทู้แรกของผม เรียกได้ว่ามือใหม่ทั้งการเขียนกระทู้และถ่ายภาพเลยก็ว่าได้ครับ ส่วนบ้านหลังนี้เนี่ยมีไว้พักผ่อนในวันหยุด สถาปนิกก็เพื่อนผมเองส่วนผมก็ออกแบบงานระบบที่เหลือครับ ภาพที่ถ่ายมาอาจไม่สวยเท่าไหร่เพราะบ้านไม่ใหญ่ประกอบกับเลนส์14-24 จึงทำให้เกิดการบิดเบี้ยวค่อนข้างมาก แต่ก็พยายามแก้ตีฟให้มากที่สุดครับ  ยังไงก็ลองชมกันดูเผื่อจะเป็นประโยชเป้นตัวอย่างให้ท่านอื่นๆได้บ้างไม่มากก็น้อยครับ ... _/\_

พูดคุยสอบถามได้ตามสบายเลยครับ..
https://www.facebook.com/djayton

บ้านกว้าง 10ม x 15ม ครับขยายออกจากแบบเล็กน้อย พื้นที่ทั้งหมด 150 ตรม. ครับ
ตอนถ่ายเนี่ยอาจจะรกซํกหน่อยนะครับเพราะเข้าอยู่มาเกิบปีแล้วครับ

ภายนอกครับ ออกแนวยานอวกาศซักหน่อย

มาเพิ่มรูปตอนก่อสร้างให้นะครับ เป็นไฟล์ที่ดึงจาก IG นะครับอาจไม่ชัดเท่าที่ควร _/\_

ถ้าท่านใดอยากได้ไฟล์ AUTOCAD ผมก็ยินดีให้นะครัชชชช
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่