ถนนไฮเวย์มีเนินขึ้นลงๆ ระหว่างเสือหมอบกับทัวร์ริ่งอันไหนเหนื่อยกว่ากันครับ

กระทู้คำถาม
ไม่เคยขี่ทั้งสองอย่าง ขี่แต่เสือภูเขา
สงสัยว่าสภาพถนนอย่างที่ว่า
ระหว่างรถเบาเสือหมอบ เกียร์เน้นสปีดอาจหนักแรงเมื่อไต่เนิน
กับรถทัวร์ริ่ง หนักแต่เกียร์ช่วงกว้างผ่อนแรงได้
อย่างไหนเหนื่อยน้อยกว่ากันครับ
สมมุติว่าขี่สักห้าสิบกิโล ไม่แข่งกัน ทัวร์ริ่งก็ไม่ขนของครับ

หรือว่าเนินไม่มีผลครับ เพราะเห็นเสือหมอบปั่นกันฉิวๆอยู่
อาจจะมีผลเมื่อไต่เขาหรือเปล่า
อย่างที่บอกไม่เคยขี่ทั้งคู่ครับ เลยสงสัย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่