กล้องวงจรปิดสามารถต่อกับ Network และให้อัพไปบน Cloud ได้ไหมครับ

ผมกำลังศึกษากล้องวงจรปิดเพื่อที่จะติดตั้งเองที่บ้าน ซึ่งโดยปกติ ไปดูมา ส่วนใหญ่ จะต้องมีตัว Record ด้วย

แต่เหมือนจะเคยเห็นระบบของ 3BB Internet บ้าน มีบริการรายเดือน ต่อกล้อง ใช้เน็ต 3BB อัพโหลดขึ้นเน็ต และเข้าดูกล้องจาก Internet ภายนอกได้

แต่ถ้าไม่ใช่เน็ต 3BB ไม่สามารถใช้บริการได้

จึงอยากถามว่า ถ้าเราใช้เน็ตของค่ายอื่น ๆ เราสามารถติดตั้งกล้องเอง และให้บันทึกขึ้น cloud แบบเดียวกันได้บ้างไหมครับ

หากทำได้ ขอวิธีเลือกกล้อง หรือการตั้งค่าอุปกรณ์หน่อยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่