[CR] เที่ยวกระบี่คนเดียว กับ ตุ๊กตาหมี 1 ตัว

สวัสดีครับ
ผมอยากเล่าประสบการณ์เป็นแนวทาง การเที่ยวคนเดียวพร้อมตุ๊กตาหมี 1 ตัวของผมให้ฟังกันครับ
อาจเป็นแนวทางในการเที่ยวแบบใหม่ จะได้ไม่เหงากันครับ
อ้อทริปนี้ ผมเดินทางเมื่อ วันที่ 6 พ.ย. 56 (วันเกิดผม) กลับวันที่ 8 พ.ย. 56  คือปีที่แล้วนะครับ
อาจมีคลาดเคลือนเรื่องเวลา เพราะผมจำไม่ได้ ^^
เริ่มต้น ผมตื่น ตี 5 ครับ ไปเช็คอินที่สนามบิน
ผมจองตั๋วช่วงโปรโมชั่นล่วงหน้าเกือบ 5 เดือน สองที่ครับแต่ อีกที่ทำให้ผมต้องไปคนเดียว
(ข้ามไปอันนี้ดราม่า)

ผมบอกก่อนครับ ผมไม่เคยขึ้นเครื่องบิน นี่เป็นครั้งแรกในชีวิต ก่อนจะมาถามตัวเองจะไปไหม หรือ ไม่ไปดี คนรอบข้างบอกผมบ้าป่าว อย่าไปเลย
ตัดสินใจ เอาว่ะครั้งหนึ่งในชีวิต ไปลองดู ว่าอยู่คนเดียว ทำอะไรคนเดียว เที่ยวคนเดียว เอาไว้เป็นประสบการณ์ชีวิต

หลังจากเช็คอินแบบงงๆ คนไม่เคยนิ กลัวไปหมด กลัวไปผิดที่ผิดทาง ของไปไว้ตรงไหนคิดเยอะ แต่ก็ผ่านมาได้

นั่งรอเครื่องบินครับ

หลังจากขึ้นเครื่องแล้ว
ผมจองที่นั่งกะเอาแบบเห็นปีกเครื่องบินนิดๆ
ก็บอกแล้วไม่เคยขึ้นครื่องบิน ตื่นเต้นนิดๆ ถ่ายรูปบ้างนิดหน่อย

นี่ไงตั้งใจให้ที่นั่งเห็นปีกเลยนะเนี๊ยะ

ใช้เวลา 40 นาทีถึง กว่าจะลงเครื่องก็ ชั่วโมงพอดี
ลงเครื่องรอกระเป๋า

ถึงแล้วกระบี่

รอกระเป๋า และคิดวิธีไปโรงแรมที่จอง
ได้กระเป๋าแล้ว ผมเดินดิ่งหารถชัตเติลบัสครับ ถามพี่goo ไว้ล่ะ
บอกชื่อโรงแรม ค่ารถ 250 บาทต่อคน ถึงหน้าโรงแรมเลย

หลังจากขึ้นรถมาส่งถึงโรงแรมครับ อ่าวนาง มิติ รีสอร์ท ผมจองไว้ กับ Agoda คืนละ 800 สองคืน ไม่ไกลจากอ่าวนางมาก แต่เดินก็เหนื่อยเช่ามอไซค์ดีกว่า

มีสระว่ายน้ำด้วยกะว่าจะว่ายซะหน่อยตอนกลางคืน มาต้องให้คุ้มเสียเงินไปแล้ว
หลังจากเช็คอิน เข้าห้อง ผมก็บอกโรงแรมมีมอไซค์ให้เช่าไหม
มีครับ วันละ 200 วันแรก 250 เติมน้ำมันเอง ผมเช่าสองวัน จ่ายไป 450
อ้อจองทัวร์ไปเกาะด้วยครับ ให้โรงแรมจัดการจองให้ 1000 บาท มารับส่งถึงหน้าโรงแรม มีอาหารกลางวัน ผลไม้น้ำ ครบผมเลยจ่ายไป แล้วเก็บของเข้าห้อง

เดี๊ยวมาต่อครับ Saveก่อนคอมชอบดับ
ชื่อสินค้า:   อ่าวนาง กระบี่
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่