ไปญี่ปุ่นปลาย มค. ค่ะ ลองจอนแพตตี้ กับ กางเกงheattech uniqlo อันไหนเอาอยู่ค่ะ

ไม่เคยเจอหนาวๆอ่าค่ะ ไม่แน่ใจปลายเดือน มค.-ต้น กพ. ปีหน้า อากาศจะหนาวขนาดไหน
ขอถามเพื่อนๆพี่ๆหน่อยค่ะ  ชุดลองจอนแพตตี้ เคยถามราคาอยู่ประมาณ650 ทั้งเสื้อ+กางเกงเลย
กับ กางเกงheattech uniqlo เห็นราคากางเกง 590 เสื้อก็ 590 ประมาณนี้ แพงเหมือนกัน
แบบว่าไม่ค่อยได้ไปเมืองนอกอ่ะคะ ซื้อมาก็ใส่ไม่บ่อย แต่กลัวหนาวจนทนไม่ไหว  
แล้วเสื้อขนเป็ดจำเป็นไหมค่ะ

อยากสอบถามว่าควรซื้ออันไหนดีค่ะ เอาแบบกันหนาวได้จริงนะคะ เน้น outdoorค่ะ
อันไหนเอาอยู่ค่ะ ต้องใส่กี่ชั้น ตัวนอกว่าจะใส่กางเกงยีนส์ค่ะ ตอนนี้มีโค้ทและเสื้อคอเต่าแล้วค่ะ

แนะนำหน่อยจ้า ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่