ตั้งค่าทำให้ช่อง7หายไปจากกล่องcthได้มั้ยครับ

กระทู้คำถาม
คือที่บ้านติดกล่องcthครับ ก็อยู่กัน3คน พ่อแม่ลูก ส่วนมากก็ดูช่อง3กัน แต่พอดีแม่เมียแกจะมาเยี่ยม ทีนี้แกชอบดูแต่ช่อง7 แต่บ้านผมไม่ดูอะครับ แต่จะห้ามแกก็ลำบาก เลยอยากถามวิธีทำให้ช่อง7หายไปจากกล่องcth ทำได้มั้ยอะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 1
บ้านเราไม่ดูช่อง 3   ดูแต่ช่อง 7อบมาก ละครภาพสวยคมชัด ทันสมัยมาก

ทำยังไงให้ ช่อง 3 หาย บ้างคะ??
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่