baidu ขวัญใจร้านซ่อมคอม

กระทู้สนทนา
วันก่อนแฟนบอกว่า ตัวเองๆน้องที่ทำงานเค้าวานให้ช่วยดูคอมให้หน่อย เป็นไรไม่รู้เข้า google ก็ไม่ได้

ผมก็ด้วยความที่เราเป็น IT ก็เลยตอบไปว่า ok เอามาดิเดี๋ยวดูให้

วันต่อมาแฟนเอาคอมมาให้ดูผมถึงกับอึ้ง มีทั้ง baidu antivirus , spark browser , pc faster ผมเลยเอากระทู้ที่เคยขึ้นกระทู้แนะนำเปิดให้แฟนดู ว่าน้องเค้ามีเกือบครบในนั้นเลย

ผมเลยถามแฟนไปว่าน้องเค้าเล่นอะไรถึงมาเยอะขนาดนี้ แฟนบอกว่าน้องเค้าเพิ่งไปจ้างร้านคอมทำมาเอง ผมนี่อึ้งเลยว่าร้านสมัยนี้หากินดันแบบนี้เหรอเนี่ย ผมลองเอาออก ลง avast แล้ว scan ดู มาแบบเป็น 100 พวกมัลแวร์ เลยขอตั้งฉายาให้ baidu เลยว่าขวัญใจช่างคอม

อาจจะพิมพ์อ่านยากนะครับพิมพ์จากมือถือ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่