ขอสอบถามการเคลมสินค้าหน่อยค่ะ ตอนนี้อุปกรณ์มีปัญหา

สวัสดีค่ะ มีเรื่องจะปรึกษาทุกท่านชาวพันทิปหน่อยนะคะ
พอดี ดิฉันได้ซื้อโทรศัพท์ oppo รุ่น find way s จาก ร้านขายโทรศัพท์ในบิ๊กซีลำปาง มีใบรับประกันให้พร้อมทุกอย่าง
บอกว่า ถ้าเสียก็ส่งซ่อมที่ศูนย์ได้ ประมาณนี้ค่ะ

ซื้อมาตอนเดือนประมาณเดือนมิถุนายนปี2557 ที่ผ่านมาค่ะ และเมื่อผ่านไป1เดือน
หูฟังที่แถมมากับตัวเครื่อง เป็นของ oppo เกิดผิดปกติ เพราะเสียงออกข้างเดียว
เราเลยเอาหูฟังไปถามที่ๆเราซื้อเครื่องมาค่ะ ว่าเคลมได้มั้ย

พนักงาน : ได้ค่ะ แต่ต้องส่งไปพร้อมกับตัวเครื่อง (ตอนนั้นเริ่มงงๆว่าต้องใช้เครื่องด้วยหรอ)
เรา : แล้วนานมั้ยคะ
พนักงาน : ประมาณ 1เดือนขึ้นไปแน่นอนค่ะ

เราเลยบอกว่า ขอกลับไปถามที่บ้านก่อน เลยอยากถามเพื่อนๆค่ะว่า
ต้องส่งไปพร้อมเครื่องจริงๆหรอคะ แล้วมันนานขนาดนั้นเลยรึเปล่าคะ

ตอนนี้ที่ชาร์จแบตของเราก็เริ่มมีปัญหาเสียบไม่ค่อยติดค่ะ อาจเป็นที่เรากระแทกรึเปล่าก็ไม่ทราบ
ขอคำปรึกษาหน่อยนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่