นายกครับผมว่าพวกก้มหน้าก้มตามทำตามกฏหมายคือประชาชนมากกว่าครับ

กระทู้สนทนา
อยากให้ประชาชนเคารพกฏหมาย!?!

ผมเห็นทุกวันนี้กฏหมายก็บังคับใช้กับประชาชนนี่แหล่ะ

คนบางกลุ่มอยู่เหนือกฏหมายตลอด

วันดีคืนดีคนบางกลุ่มก็ลุกมาฉีกกฏหมาย

คดีจากคนบางกลุ่มก็ถูกดองเค็มจนหมดอายุความ

ประชาชนมีคดีกับคนบางกลุ่มก็ไม่เคยได้รับความเป็นธรรม

แล้วบอกว่าประชาชนไม่เคารพกฏหมาย กล่าวหากันไปสักหน่อยนะครับ

เหมือนท่านจะอยู่กับคนบางกลุ่มแล้วมองออกมา ผมว่ากระจกช่วยท่านได้ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่