[CR] - -" [Hathi ชวนหม่ำ] Lunch Buffet @ Lord Jim's[Mandarin Oriental]

สวัสดีตอนบ่ายค่ะ

เพื่อนๆเป็นยังไงกันบ้าง

อายหายหน้าหายตาไปนานเหมือนกันนะคะ เกือบๆ 2 เดือน ไปยุ่งอยู่กับเรื่องตัวเองป่วยบ้างแล้วค่ะ (ปกติเวลาหายไปสมัยอดีตมักจะเป็นเรื่อง 4 ขาที่บ้านป่วยไข้ - -") รอบนี้เพราะตัวเองป่วยด้วย เลยไม่ได้เข้าห้องก้นครัวเลยอะค่ะ มัวแต่เครียดๆ ><" ปีนี้เป็นหลายโรคมากเลย T^T

ใครสนใจเรื่องอาการป่วย กดลิ้งค์ใน Spoil นะคะ ส่วนท่านที่ไม่สนใจ ข้ามไปได้เลยค่ะ ^^

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

วันนี้หลังจากหายดี มีกะจิตกะใจขึ้นมาบ้างแล้ว เลยเอาร้านนี้มาอัพเดทให้เพื่อนๆค่ะ เผื่อใครสนใจไปกินบุฟเฟ่ต์ของห้องนี้

Lord Jim's[Mandarin Oriental]

ตอนโทร.ไปจอง อายก็เช็คราคาแล้วหละค่ะว่ามันหัวละ 1750++ บาท/คนแล้ว (>/////<) จากที่ 4-5 ปีก่อน ราคาเคาะที่ 1050++ บาทต่อคนเอง พอมันแพงไปขนาดนั้นก็คิดว่า สงสัยจะมีอะไรดีขึ้นแน่เลย เลยลองไปดูหน่อยเนาะ

ก่อนชมรีวิว สำหรับเพื่อนท่านใหม่ๆ ที่ไม่เคยเข้ามาชมกระทู้อายเลย รบกวนอ่านข้อความใน spoil ก่อนนะคะ  เมื่ออ่านจบแล้วท่านใดไม่ถูกใจไม่พอใจ ขอความกรุณาคลิ๊กปิดกระทู้ไม่ต้องแสดงความคิดเห็นนะคะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ถึงโรงแรมแล้ว ขึ้นไปทางเดียวกับจะไปห้องบอลรูมงานแต่งงานค่ะ ห้องบอลรูมจะอยู่ขวามือของบันได้ ห้องลอร์ดจิมจะอยู่ซ้ายมือ ^^

หลังจากแจ้งชื่อแล้ว พนักงานก็จะพาไปที่นั่งที่รับจองไว้ค่ะ

มาดูไลน์อาหารกันก่อนค่ะ  จริงๆพอดูเสร็จอายก็ SHOCK คือ ราคาขึ้นไปขนาดนี้ แต่อาหารยังคงคุณภาพความเหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแปลงเลย 55555+ แบบว่าไม่มีมากขึ้นเลยหราาาาา ว๋าย

ไล่จากสเตชั่นขนมนะคะ ผลไม้ ของกินเล่น ซีฟู๊ดกระจุ๋มกระจิ๋ม cold cut จบโซนนี้

ต่อด้วยซุ้มเทมปุระ และอะไรสักอย่าง อายไม่ได้ลองทั้งซุ้มเลยค่ะ ^^"

เถิบไปเป็นสเตชั่นของย่าง แบบทำเสร็จแล้ว ไม่มีให้เลือกชิ้นๆแล้วนำไปย่างใหม่นะคะ ฟัวกราก็อยู่สเตชั่นนี้ ทยอยทอดมาเรื่อยๆ

ที่เหลือเป็นอาหารไทย อาหารจีน ปลาหิมะนึ่ง สลัด และอาหารญี่ปุ่น

ตักซีฟู๊ดมาลองก่อน กั้งอร่อยดีค่ะ ก็สดดี ปูก้ามเบิ้มมีรอบเดียว หมดแล้วก็มีเติม แต่ตักไม่เคยทันเลยค่ะ สรุปก็ได้กินไปก้ามเดียวนั่นหละ กุ้งย่างตัวเล็กก็ใช้ได้ หอยนางรมไม่มี ไม่มี๊ ราคานี้ แป่ววววว ผิดหวังไป 1 ดอก ถ้าจะกินหอยนางรมห้องนี้ต้องจ่าย 2xxx มากินเอาวัน ส. อา. นะคะ ^^"

ต่อด้วยเนื้อ แกะ แฮม  อร่อยค่ะ ย่างมากำลังดีไม่กระด้าง นุ่มชุ่มน้ำดี ใช้ได้

cold cut ของกินเล่นอื่นๆ เฉยๆค่ะ ก็ทั่วๆไป

ขนมปังมีให้เลือกอยู่บ้าง

สามีชอบปลาหิมะค่ะ แต่อายไม่ได้ลองกิน ^^ เจ้านี่ก็ทำออกมาไม่มาก เพราะต้องรอการนึ่ง เห็นได้กินไปไม่กี่ชิ้นค่ะ

เดอะเบส ต้องยกให้ฟัวกราค่ะ พนักงานทอดมือเป็นระวิงจริงๆ แต่ที่ประทับจิตคือ ความหนานุ่มกรอบนอกนุ่มในและสุก เท่ากันแทบจะทุกชิ้นเลย ไม่มีกลิ่นสาบแม้แต่น้อย ตักมากินกับมะม่วงหวานๆ อร่อยกันไป

ส้มตำเฉยๆ อาหารญี่ปุ่นก็เฉยๆค่ะ ของที่อื่นอร่อยกว่านี้นะคะ

กินซ้ำๆเดิมแบบไม่รู้จะกินไรดี

ไปต่อขนมเลยดีกว่าเนาะ

ข้าวเหนียวมะม่วง อร่อยมากกกกก อย่างว่าค่ะ มันอร่อยอยู่แล้วอะ พายแอปเปิ้ลหวานน้อยกำลังดี ชอบเลย คัสตาร์ดเฉยๆ เครมบูเล่ขิงตกใจดีค่ะ ไม่ค่อยได้กินรสนี้อะ พุดดิ้งขนมปังเฉยๆค่ะ เครปซูเซทก็ดีแต่ที่อื่นอร่อยกว่าค่ะ ช็อคโกแลตกับพายอีกชิ้นอายไม่ได้ลองกินขออภัยไม่ทราบว่ารสเป็นไงเหมือนกันค่ะ

ตบท้ายมื้อด้วยกาแฟร้อน ลาเต้ คาปูชิโน่ ขอเพิ่มได้นะคะ

คสห. เคาะที่ 2 คน ไม่มีส่วนลดใดๆ

ความชอบแบ่งออกเป็นสองฝ่ายค่ะ  คือ

สามีอายเค้าชอบ บอกว่าอาหารอร่อยทุกอย่าง หาบุฟเฟ่ต์แบบนี้ยาก เสียแต่ว่าราคานี้ที่อื่นมันรวมเหล้าด้วยซ้ำไปค่ะ กับขนมหวานนนนนนนน อร่อยมาก   ซึ่งตรงข้ามกะอายค่ะ อายชอบความหลากหลายกว่านี้ พอแบบนี้เลยกินได้นิดเดียว มันเบื่ออะ อร่อยก็ไม่ใช่แบบอร่อยต้องกินอีก คือมันก็กินได้อะ และเห็นตรงกันค่ะว่า ราคานี้ ไหนหละเหล้าาาาา ฮือๆ ส่วนขนม อายไม่ค่อยชอบกินเท่าไหร่ แต่ได้มะม่วงข้าวเหนียวก็ฟินอยู่ค่ะ แหะๆ  บริการดีค่ะ เก็บจานเร็ว ยิ้มแย้มแจ่มใสดี

ลากันไปก่อนสำหรับวันนี้และอาทิตย์นี้

ใครไปเที่ยว ส. อา. สนุกเผื่ออายด้วยนะคะ

สวัสดีค่า

หัวใจหัวใจหัวใจ

ปล.น้องที่น่ารักท่านนึงทำเพจขึ้นมา ชวนอายไปเป็นแอดมินเพจด้วย ท่านไหนว่างๆแวะเข้าไปทักทายกันได้ค่า บางร้านที่อายไปกินซ้ำ ก็ไม่ได้มาลงที่พันทิป(เกรงจะหลายกระทู้) ลงแต่ที่เพจนะคะ   ณ  https://www.facebook.com/bangkokeatbig
ชื่อสินค้า:   Lunch Buffet
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่