เพื่อนๆว่าเราเป็นผู้หญิงที่โชคดีมั้ย ?

กระทู้คำถาม
สวัสดีเพื่อนๆพันทิปทุกคนนะคะ คือเรามีเรื่องมาเล่าให้ฟังคะคือตอนนั้นเราอยู่ปวชปี2เราแอบชอบผู้ชายคนนึงชื่อพี่แบงค์เราก็คุยกับเค้าไปเรื่อยๆอะคะแต่เค้าดูเหมือนว่าจะไม่ชอบเราเราเลยตัดใจดีกว่า (ประเด็นนี้ไม่ใช่ประเด็นสำคัญคะ แต่ก็เป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้เราได้รู้จักผู้ชายคนนึง ^_____^)
วันนั้นเป็นวันที่12กุมภาพันธ์เราได้ไปคุยกับพี่คนนึงพี่เค้าชื่อว่า"โจ้"พี่เค้าเรียนปวช3ส่วนตัวเราไม่ค่อยรู้จักพี่เค้าหรอกรู้แค่ว่าเค้าเป็นพี่ชายของเพื่อนในห้องเรา
เราไปคุยกับพี่เค้าว่าจะฝากของไปให้พี่แบงค์หน่อย(ของวันวาเลนไทน์อะคะ อิอิ) พี่เค้าก็บอกว่าพี่ไม่แน่ใจนะว่าจะไปโรงเรียนรึเปล่าเราก็เลยตอบไปว่าอ๋อไม่เป็นรัยคะ (อันนี้คุยกันในเฟสนะ)นี่เป็นวันแรกที่เราได้คุยกับพี่เค้าคะ ^___^
พอเข้าวันที่สองวันนั้นเป็นวันที่14กุมภาตรงกับวันเวียนเทียนแล้วก็วาเลนไทน์ พี่โจ้เค้าทักเฟสเรามาบอกว่า
เค้า : วันนี้พี่ขอโทษนะที่ไม่ได้ไปโรงเรียน
เรา : อ๋อไม่เป็นรัยคะ ^^
เค้า : แล้วนี่ไปเวียนเทียนที่ไหน
เรา : อ๋อวัดใหม่อ่ะพี่
เค้า : ทำไมไม่ชวนพี่อ่ะพี่อยู่ซอยตรงข้ามวัดเอง
เราก็คิดในใจ อ้าวก็ไม่รู้จักกันนี่หว่าจะชวนทำไม 55555555555555
เค้า : เออ แล้วเรื่องน้องกะไอแบงค์อ่ะเป็นงัยบ้าง
เรา : อ่อ ตัดใจแล้วพี่
เค้า : ^_______________^   (ไอเราก็งงบวกกับคิดในใจว่าพี่เค้ายิ้มทำไมเค้าดีใจอะไรแต่ก็ยังไม่ได้คิดอะไรหรอก5555555)
เค้า : กินข้าวยัง
เรา : ยังเลยอ่ะ
เค้า : หารัยกินด้วยนะ เป็นห่วง (เจอคำนี้เข้าไปนั่งยิ้มสิครับ 5555555555555555 แอบเขินเบาๆ)
เรา : โอเค ^^
แล้วเราก็คุยกันไปเรื่อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คือยาวอ่ะไม่ไหวพิมพ์ 555555555555555 (อยากรู้มั้ยหลังจากนั้นเป็นงัยต่อ เด๋วมาต่อให้นะ อิอิ)
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่