ผมมีที่อยู่5ไร่ จะใช้ทำอะไรดี ช่วยแนะนำทีครับ

ผมมีที่อยู่5ไร่ห่างจากหมู่บ้านประมาณหนึ่งกิโลเมตร (แถวนั้นเป็นพื้นที่ไร่)แต่ผมทำไร่ไม่เป็นและไม่ชอบทำไร่ด้วย ที่แถวนั้นเป็นดินแดงและไม่ได้ปลูกต้นไม้ไว้เลย ถ้าจะทำพวกฟาร์มหมู,ไก่,บ่อปลา,อะไรทำนองนั้นมันจะยากมั้ยครับ ถ้าเลี้ยงปลาควรจะเป็นปลาอะไรดี น้ำต้องเปลี่ยนบ่อยมั้ย ส่วนใหญ่ที่ทำๆกันนั้นใช้น้ำประปารึเปล่าหรือน้ำธรรมชาติครับ ถ้าทำจริงๆผมก็ต้องหาเงินกู้มาอีก อยากได้คำแนะนำจากผู้ที่มีความรู้หรือคนที่ทำอยู่มากครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ อมยิ้ม17
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่