"" สอบถามขั้นตอนการซื้อตั๋วเครื่องบิน ครั้งแรกที่เดินทางด้วยตัวเองไม่ง้อทัวร์ ""

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ ขอเกริ่นนิดนึงนะคะกำลังจะไปเที่ยวสิงคโปร์ วันที่25-27Dec เป็นครั้งแรกที่จะไปเที่ยวกันเองทุกๆครั้งจะซื้อทัวร์ไปเพราะง่ายและสะดวกค่ะ

แต่ครั้งนี้คิดว่าสิงคโปร์เป็นประเทศที่เที่ยวง่ายไม่จำเป็นต้องไปกับทัวร์แถมไปเองประหยัดกว่าอีก

ดังนั้นรบกวนเพื่อนๆพี่ๆห้องบลูแพลนเนตช่วงแนะนำขั้นตอนด้วยนะคะ

1. กำลังจะจองตั๋ว+ที่พักของ AirAsiaGo ผ่านเวปไซต์ แต่กลัวขั้นตอนการจ่ายเงิน จะยุ่งยากจะมีปันหาหรือป่าวค่ะ?
2. เห็นในเวปราคายังไม่รวมค่าสัมภาระ เราสามารถไปจ่ายค่าสัมภาระในวันที่เช็คอินขึ้นเครื่องได้ไหม?

** ที่เลือกแอร์เอเชียเพราะเห็นว่ามันมีทั้งไฟท์แล้วที่พักใครมีที่อื่นรบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณทุกๆคนค๊า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่