##### ถามเรื่องทะเบียนรถใหม่ ######

ตอนที่เราไปซื้อรถ เราจะทราบก่อนไหมครับว่ารถคันนั้นทะเบียนรถอะไร

ความเชื่อส่วนตัวคือ ผมเกิดวันจันทร์ ห้ามมีเลข 1 และ อ ในทะเบียนรถ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นผมก็เข้าใจว่า ความเชื่อเหล่านี้ ก้เป็นส่วนหนึ่งในการทำให้เรามีความเชื่อมั่นว่าจะไม่เกิดเหตุร้าย
แต่อย่างไรก็ดีการขับขี่ที่ไม่ประมาท ก็จะส่งผลให้เราไม่ประสบอุบัติเหตุอย่างแน่นอน
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่