สอบถามเรื่องการจองโรงแรมครับ

คือว่าผมจะไปท่องเที่ยวต่างประเทศ จองที่พักไว้ครั้งที่ 1 จองไว้ 1 booking จำนวน 3 ห้องพัก คราวนี้ช่วงใกล้เวลาจะเดินทางมีเพื่อน ๆ จะไปเพิ่ม เลยจองเพิ่มอีกหนึ่ง booking จำนวน 1 ห้องพัก สงสัยว่า

1. เป็นไปได้มั้ยที่ทั้งสองบุ๊คกิ้งจะได้ห้องที่ติดกัน
2. ถ้าจะขอร้องพนักงานโรงแรมเป็นภาษาอังกฤษว่า ต้องการให้ทั้งสองบุ๊คกิ้งเป็นห้องติด ๆ กัน จะต้องพูดอย่างไรครับ I would like near rooms with two booking please. ประมาณนี้โอเคมั้ยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่