เชิญชี้เเนะหน่อยค่ะวันเดือนปีเกิดบ่งบอกนิสัยหรือชะตาชีวิตเรารึเปล่าคะ

กระทู้คำถาม
วันเดือนปีเกิดเป็นตัวบ่งชี้นิสัยหรือชะตาชีวิตของเเต่ละคนได้ยังไงคะ
หรือเบื้องบนเค้ากำหนดหนดมาว่าคนที่มีลักษณะนิสัยเเบบนี้ส่งไปเกิดเดือนนี้ๆ

เนื่องจากการสังเกตุของเราเเละหนังสือฝรั่งบางเล่มก็มีที่บอก
ว่าคนที่เกิดในเดียวกันจะมีลักษณะร่วมหลายๆอย่างที่เหมือนกัน
เกิดเดือนไหน วันไหนจะมีลักษณะนิสัยเเบบไหน เเละมันก็จริงด้วยค่ะ
เลยอยากทราบว่าวันเกิดของเเต่ละคนเค้ากำหนดมาเเล้วเหรอคะ
เพราะเราสามารถใช้วันเกิดของเราทำนายดวงชะตาชีวิตของเราได้

ซึ่งเรื่องนี้มีตั้งเเต่สมัยพุทธการทีโหรหลวงทำนายจากวันเกิดว่าพระพุทธเจ้าจะทรงเป็นศาสดาเอกของโลกน่ค่ะ

ท่านที่ศึกษาเเละพอชี้เเนะได้โปรดคลายข้อสงสัยด้วยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่