NOTE3 ครับ ... capหน้าจอไม่ได้ ไม่ว่าด้วยวิธีกดปุ่มปากกาค้าง หรือ ปาดมือผ่านหน้าจอครับ

capหน้าจอไม่ได้ ครับ ไม่ว่าด้วยวิธีกดปุ่มปากกาค้าง หรือ ปาดมือผ่านหน้าจอครับ

..... ( แต่ก่อนเคยทำได้ปกติ พึ่งมาเป็นปัญหาช่วงนี้เองครับ )

..... ถึงขนาดถอดไส้ปากกาออก ใส่ไส้ใหม่ไปแล้ว ยังเหมือนเดิม capไม่ได้ ไม่ว่า กดปากกา หรือ ปาดหน้าจอด้วยฝ่ามือ....แต่ RESETเครื่องแล้วหายครับ พอใช้ใช้ไปสักหลายชั่วโมง ก็กลับมา capไม่ได้อิก  ต้องมา RESET กันใหม่ไป เรื่อยเรื่อย ครับ

.... (มีข้อสังเกตุ คือ ตอนที่capไม่ได้ ผมเอาปากกาNOTE2มากดปุ่มcap   กลับcapได้ !! งง ครับ)

.... ตอนนี้เลยว่าจะไปลอกแผ่นกันรอยหน้าจอออก เผื่อมันจะเป็นตัวปัญหาไหมครับ พี่พี่ พอช่วยแนะนำได้ไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่