สอบถามเรื่องการเติมน้ำมัน E85 ( ALTIS 2014)

กระทู้คำถาม
อยากสอบถามเรื่องการเติมน้ำมันในรถ  ALTIS 2014 รุ่น 1.8 ครับ ว่า

1. E85 สามารถเติมผสมกับ โซฮอล 91 หรือ 95 หรือ เบนซิน ได้ไหมครับ
2. ถ้าข้อ 1 ได้ ต้องเติมอัตราส่วนเท่าไรบ้างครับ

ขอบคุณมากครับ ลองหาข้อมูลแล้ว ไม่เข้าใจ ส่วนมากเจอแต่บอกว่าเติมเพียวๆเลย
แล้วพี่ๆในบอร์ดเติมกันแบบไหนบ้างครับ  

ปล. E85 ของปั๊ม  RB ดีไหมครับ เห็นมีแต่คนเติมบางจาก กับ ปตท.ครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่