ถามคนใช้ surface RT ครับ

จริง ๆ ก็สนใจตัว pro แต่ราคาเกินเอื้อมไปพอสมควร  เห็นว่าตอนนี้ RT มีโปรเหลือ 6 พันกว่าบาท สำหรับนักศึกษา

อยากถามผู้ใช้นิดหน่อยครับ

1. ทำงานผ่าน word โดยลงแบบฟอร์มของ word 2007 จากเครื่อง pc  (เป็นแบบฟอร์มเฉพาะ แต่เป็นนามสกุล word) จะเอามาลงได้ไหม และใช้ได้เต็มประสิทธิภาพมั้ยครับ

2. ดูหนังโดยต่อผ่าน External HDD 1tb เป็นไฟล์ .mkv และสามารถต่อออกจอ TV ได้มั้ยครับ

3. IE ใช้ได้เต็มประสิทธิภาพเหมือนใน PC มั้ย  และสามารถเข้าเว็บ แสดงผล เหมือนใน Windows 8 Desktop มั้ยครับ

4. apps ที่ต้องใช้บ่อย ๆ HERE Maps , Facebook , 9gag , Line (ไว้คุย+ส่งรูปภาพอย่างเดียว ไม่เล่นเกม) , Youtube

5. มี app XBMC หรือเปล่าครับ

6. ต่อเครื่อง Printer ได้มั้ยครับ

7. แบตอึดมั้ยครับ ผมใช้ประมาณ 3-4 ชั่วโมง/วัน โดยต่อ wifi

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่